TUNAKARIBISHA MATANGAZO HAPA


TANGAZO3


TANGAZO2


SHARE

JIUNGE NA FACEBOOK

Translate

Wednesday, July 24, 2013

WALIMU KUTOKULIPWA MISHAHARA YA JULYNairobi, Kenya: Mgogoro sasa kati ya umoja wa walimu kubwa 'na serikali baada ya tume ya kikatiba alionya sana dhidi ya kulipa wakufunzi mshahara wa mwezi huu.

Mishahara na Malipo Tume (src) ameomba Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC) si kulipa mishahara Julai kwa walimu ambao walikuwa kwenye mgomo kwamba aliitwa mbali juu ya Julai 17.
Instructively, SRC mwenyekiti Sarah Serem aliandika kwa TSC Julai 19, siku moja baada ya Taifa ya Kenya Chama cha Walimu (Knut) saini makubaliano ya kumaliza mgomo 23-siku.
maendeleo inaweza kuwa mbaya zaidi mahusiano haba kati ya Serikali na Knut, ambaye mbili za juu viongozi walikuwa kila faini ya Sh500, 000 na Sh5 milioni muungano, kwa kudharau mahakama juu ya mgomo.
Knut walishtushwa na hukumu ya kukabidhiwa na Mahakama ya Viwanda Jumatatu kwa sababu walikuwa kuitwa mbali mgomo wiki iliyopita na aliomba na mamlaka ya kuondoa kesi filed na TSC.
Kupitia barua kuonekana na Standard, SRC ameagiza TSC si kulipa walimu ambao walisusia kazi baada ya Mahakama ya Viwanda ilitawala mgomo wa walimu kinyume cha sheria na kwa madhumuni ya kuendelea na kazi na Julai 1.
Katika barua fupi kwa Katibu Mkuu wa TSC Gabriel Lengoiboni, Serem ameonya bosi TSC mapenzi kuhusishwa kama yeye hufanya malipo yoyote kwa walimu.
Alisema itakuwa ni kinyume na katiba ya moja kwa moja fedha yoyote kulipia huduma si inayotolewa na walimu katika kipindi walikuwa nje ya darasa.
mbili ya kichwa hatua ya Viwanda na walimu katika ajira ya TSC, ni tarehe 19 Julai, siku baada ya Knut saini kurudi-kwa-kazi formula na TSC.
Serem aliuliza mwajiri waalimu TSC kuwa vizuri wanashauriwa juu ya mishahara ya walimu na inaitwa malipo yoyote kwa walimu ambao walikuwa kwenye mgomo kama kinyume cha sheria.
"Tafadhali zingatia kwamba kama afisa wa umma, kama kulipa au kuidhinisha malipo ya mshahara na marupurupu yoyote nje ya fedha za umma kinyume na maelekezo ya SRC au kushauri na zaidi ya hivyo kinyume na amri ya mahakama ya kuanza kazi, malipo yoyote yaliyotolewa kwa kipindi wakati ambao walimu walikuwa kwenye mgomo itakuwa haramu na kwa kukiuka Ibara ya 226 (5) ya Katiba ambayo sehemu ya wajibu wa fedha za umma juu ya afisa vile, "inasomeka sehemu ya barua ya Serem.
Post a Comment

Popular Posts